s_banner

Labarai

Aikace-aikacen kayan haɗin ruwan teku

Kayayyakin haɗaɗɗun ruwa, musamman kayan haɗaɗɗun kayan da ake amfani da su ga kayan ƙwanƙwasa, galibi kayan haɗaɗɗun polymer ne.Bisa ga tsarin, za a iya raba su zuwa nau'i biyu: laminate (fiber-reinforced composite material) da sandwich tsarin kayan haɗin gwiwar, ciki har da abubuwa uku Muhimman abubuwan da aka haɗa: kayan ƙarfafawa, resin (watau matrix) da kayan mahimmanci.

Dangane da manyan mukamai, ana iya rarrabe su zuwa: Tsarin da ba da tsari, tsari na sakandare, da sauransu, an iya raba shi zuwa jerin abubuwa guda biyar: tsari, sanyi shan sauti, sautin sauti, watsa sauti), sata (ciki har da shan igiyar ruwa, watsa igiyoyin ruwa, tunani, zaɓin mita), da kariya.

Mafi girman aiki yana nunawa a cikin: nauyi mai sauƙi da ƙarfi mai ƙarfi, wanda zai iya inganta ingantaccen buoyancy na ƙwanƙwasa;an haɗa tsarin da aikin, kuma ana iya tsara aikin a ƙarƙashin yanayin haɗuwa da nauyin tsarin, yawanci tare da acoustics, radar, raguwar rawar jiki, kariya, ƙananan magnetic, da dai sauransu Ga sauran kaddarorin, tsarin samar da kayan gabaɗaya shine ma tsarin kafa tsarin;juriya na lalata zai iya saduwa da matsananciyar yanayin yanayin ruwa kamar gishiri mai girma, zafi mai zafi, da haskoki na ultraviolet;tsayin daka na iya biyan bukatun rayuwa na tsawon lokaci na jiragen ruwa.

A halin yanzu, an yi amfani da kayan haɗin fiber carbon fiber a cikin sararin samaniya, wasanni da nishaɗi, masana'antar kera motoci, makamashin muhalli, injiniyan farar hula da sauran fannoni.Kewayon aikace-aikacen sa yana kusan ko'ina.Daga cikin su, a fagen jiragen ruwa, jiragen ruwa, manyan jiragen ruwa da sauran jiragen ruwa, carbon fiber Aikace-aikacen yana samun ci gaba.Fiber Carbon abu ne mai kyau don jiragen ruwa, saboda yana iya rage girgizar ƙugiya da kuma kula da kyakkyawan yanayin sadarwa mara waya tsakanin jiragen ruwa.

labarai-1

Bugu da ƙari, dalili mafi mahimmanci na amfani da fiber carbon shine cewa wannan abu zai iya inganta saurin gudu da man fetur na jiragen ruwa ta hanyar rage nauyi.Alal misali, ta amfani da carbon fiber ƙarfafa hadaddun abu (CFRP) don maye gurbin gilashin fiber composite abu (GFRP), za a iya rage nauyi na hull.

Aikace-aikacen fiber na carbon da kayan haɗin da aka haɗa a cikin jiragen ruwa na iya kara rage nauyi da inganta zaman lafiyar jirgin ta amfani da CFRP a cikin kayan aiki na kayan aiki da kayan aiki;Har ila yau, raƙuman motsi na fiber na carbon na iya rage nauyi da rage girgiza;carbon fiber a cikin propeller ruwan wukake Hakanan yana da yuwuwar aikace-aikace iri-iri.

Lokacin yin la'akari da farashi a cikin masana'antar jirgin ruwa, a ƙarƙashin yanayin biyan buƙatun ƙira, hanyar ƙira ta amfani da kayan haɗin fiber na matasan ya bayyana.Haɗaɗɗen amfani da kayan ƙarfafa fiber da yawa yana shawo kan wasu gazawa na kayan haɗin fiber guda ɗaya, yana haɓaka kaddarorin jiki da na inji, kuma yana ƙara haɓaka ƙirar kayan.Za'a iya kera yadudduka masu girma biyu da uku waɗanda aka kafa ta hanyar ƙarfafa kayan aiki bisa ga buƙatun ƙira don saduwa da ƙarfin, intra-Layer da tsaka-tsakin aikin jiragen ruwa, da kuma ƙara fahimtar buƙatun haske da ƙarfin jirgin ruwa.

labarai-2

Deyang Yaosheng Composite Material Co., Ltd. ƙwararren masana'anta ne na fiber gilashi, wanda zai iya tsara zanen fiber gilashi daban-daban da sauran samfuran fiber gilashin gwargwadon bukatun abokin ciniki.Amintaccen mai samar da ku ne.


Lokacin aikawa: Maris-07-2022